“โค้ชอู๊ด” สระราวุฒิ ตรีพันธ์ หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีม การท่าเรือ เอฟซี กล่าวก่อนนำทีมลงสนามพบ เซเรโซ โอซาก้า จากญี่ปุ่น ในศึกเอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก 2021 รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มเจ นัดที่ 4 วันนี้ เวลา 17.00 น. ที่สนามบุรีรัมย์ สเตเดี้ยม ว่า เซเรโซ โอซาก้า เป็นทีมที่ดี เกมเจอกันล่าสุดที่เสมอกัน 1-1 ทีมจากญี่ปุ่น มีโอกาสทำประตูหลายครั้ง เช่นเดียวกับทีม “สิงห์เจ้าท่า” ก่อนเกมมีการทำงานบ้านเพื่อศึกษาแนวทางการเล่นที่ชัดเจนของทีมคู่แข่ง กำชับนักเตะทุกคนในเรื่องวินัยและความกล้าที่จะเล่นทั้งในเกมรับและรุก แม้ 3 เกมแรก ทำได้ 4 แต้ม แต่จะหยุดอยู่แค่นี้ไม่ได้หากต้องการผ่านเข้าสู่รอบต่อไป ดังนั้น
ในอีก 3 เกมที่เหลือ เป็นเกมสำคัญที่จะต้องทำผลงานให้ดีที่สุด
เครดิตภาพ ผู้จัดการออนไลน์