สารัช อยู่เย็น กองกลางทีมชาติไทย เผยความพร้อมของตัวเอง และทีมก่อนมีคิวลงเล่นนัดเปิดสนามพบทีมชาติบรูไน ศึกฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน รอบแบ่งกลุ่ม นัดแรก ในวันที่ 20 ธันวาคม 2565 เวลา 19.30 น. โดยระบุว่า ตอนนี้ทุกคนพร้อมเต็มร้อย ก่อนที่จะลงสนามเจอกับ บรูไน สภาพทีมตอนนี้ก็โอเค หลังมีอุ่นเครื่องสองเกม ผลงานโดยรวมยังมีสิ่งที่ต้องปรับปรุงแก้ไข เราได้พูดคุยและทำความเข้าใจในข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น เกมกับ บรูไน เราประชุมกัน ดูการเล่นของเขา พยายามทำความเข้าใจกัน และลงไปทำหน้าที่ให้เต็มที่ สำหรับสภาพสนาม เราไม่ค่อยชิน แต่เราก็ได้มาซ้อม 2 วันก็น่าจะปรับตัวได้ ไม่น่าจะมีปัญหาที่จะส่งผลต่อฟอร์มการเล่น