“บิ๊กต้อม” นาย ธนา ไชยประสิทธิ์ หัวหน้าคณะนักกีฬาไทย ชุดลงแข่งขัน โอลิมปิก เกมส์ “โตเกียว 2020” ได้เดินทางไปเยี่ยมทีมนักกีฬาวินด์เซิร์ฟ และเรือใบ ประกอบด้วย “ดาว” ศิริพร แก้วดวงงาม และ “โอ๊ต” ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ 2 นักกีฬาวินด์เซิร์ฟ รวมถึง “แบม” กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม นักกีฬาเรือใบ ที่ล่วงหน้ามาเก็บตัวฝึกซ้อมที่ สนามแข่งขัน เอโนะชิมะ ยอชต์ ฮาร์เบอร์ จังหวัดคานางาวะ
สำหรับการแข่งขันเรือใบในกีฬาโอลิมปิก เกมส์ 2020 มีกำหนดการแข่งขันดังนี้ วันที่ 15 กรกฎาคม เริ่มการซ้อม / วันที่ 23 กรกฎาคม เปิดการแข่งขัน / วันที่ 25 กรกฎาคม เริ่มการแข่งขันเป็นวันแรก