ทีมตะกร้อไทยคว้าเหรียญทองจากการแข่งขันชินลง ประเภททีมชาย อีเวนต์ 2 ศึกซีเกมส์ ครั้งที่ 32 เมื่อวันที่ 7 พฤษภาคม ทีมชาย อีเวนต์ 2 นักกีฬาไทยประกอบด้วย นภดล คงแถวทอง, กมล ประเสริฐ, กิตติชัย คำแสนราช, คณาวุฒิ รุ่งโรจน์, อภิสิทธ ชัยชนะ เอกกวี รื่นพารา, โกมินร์ เนาว์นนท์ และธงไชย สมบัติเกิด
เกมนัดสุดท้ายรอบพบกันหมดทีมไทยดวลกับกัมพูชาเจ้าภาพ ผลปรากฏว่าทีมชาติไทย ทำสกอร์รวม 2 เซ็ต 257 คะแนน ส่วนกัมพูชาได้ 175 คะแนน ทำให้ทีมชาติไทยเก็บชัยชนะรวด คว้าเหรียญทองแรกมาครองได้สำเร็จ ส่วนเหรียญเงินเป็นของมาเลเซีย ขณะที่เหรียญทองแดงเป็นของกัมพูชา และลาว
ขอบคุณภาพเพจ – เซปัก ตะกร้อ Sepak Takraw