“โค้ชธง” ธงชัย สุขโกกี คุมนักเตะบีจี ปทุม ยูไนเต็ด ลงฝึกซ้อมเป็นครั้งแรกแล้วเมื่อวานที่ผ่านมา หลังจากถูกแต่งตั้งเข้ามาเป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอนคนใหม่ของทีมอย่างเป็นทางการ พร้อมเตรียมประเดิมคุมทัพ “เดอะ แรบบิท” นัดที่จะเปิดบ้านพบ ชลบุรี เอฟซี ในเกมลีกนัดสุดท้ายของฤดูกาล ในวันศุกร์ที่ 12 พฤษภาคม และนัดชิงชนะเลิศฟุตบอลถ้วยรีโว่ คัพ 2022-23 ที่จะพบกับ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด วันที่ 20 พฤษภาคม
สำหรับ “โค้ชธง” อดีตนักเตะทีมชาติไทย ในตำแหน่งผู้รักษาประตูวัย 49 ปี ล่าสุดในฤดูกาล 2022-23 สามารถพา นครปฐม ยูไนเต็ด เลื่อนชั้นขึ้นสู่ไทยลีก 1 ในฐานะแชมป์ไทยลีก 2 ก่อนจะเข้ารับงานคุมทัพ “เดอะ แรบบิท” ในที่สุด