มาซายูกิ เทราดะ นักยูโดลูกครึ่งไทย-ญี่ปุ่น คว้าเหรียญทองแดงการแข่งขันยูโดรายการ ASIAN JUDO OPEN HONG KONG 2023 เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ก่อนหน้านี้ มาซายูกิ เทราดะ เจ้าของแชมป์ซีเกมส์ 5 สมัย คว้าเหรียญทองจากการแข่งขันยูโดนานาชาติ รายการ “ยาอุนเด้ แอฟริกัน โอเพ่น 2023” ที่ประเทศแคเมอรูน เมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายนที่ผ่านมา
ถัดมาอีกหนึ่งสัปดาห์ จอมทุ่มหนุ่มลูกครึ่งไทย-ญี่ปุ่น เจ้าของเหรียญทองซีเกมส์ 5 สมัยยังสร้างผลงานดีต่อเนื่อง เมื่อไปคว้าเหรียญทองแดงจากรายการ ASIAN JUDO OPEN HONG KONG 2023 ในรุ่น 73 กก.ชาย โดยมาซายูกิได้เหรียญทองแดงร่วมกับคิม มิน ซู จากเกาหลีใต้ ส่วนเหรียญทองและเหรียญเงินเป็นของหนุ่มแดนโสมเช่นกัน แบ ดองฮยู และคิม แดฮยอน ตามลำดับ
#ฝ่ายพัฒนากีฬาเป็นเลิศ