นักขี่ม้าสาวทีมชาติไทย “ปรีดิ์อัญ” ชนกภรณ์ การุณยธัช พร้อมด้วยอาชาคู่ใจ ทีน่า ลงแข่งขันรายการสุดท้ายที่ใหญ่ที่สุดของขี่ม้ากระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง คือ CSI5* W – FEI World Cup 160 cm Longines Ranking Class ณ เมืองริยาด ประเทศซาอุดีอาระเบีย
ในรอบแรก นักขี่ม้าสาวไทยกระโดดมีแต้มเสีย 4 คะแนน คว้าอันดับ 9 ส่งผลให้ ปรีดิ์อัญ และ ทีน่า ผ่านเข้าไปแข่งในรอบสุดท้าย หรือรอบกรังด์ปรีซ์ CSI 5* – W – Grand Prix 155 cm Longines Ranking Class และปรากฏว่า ปรีดิ์อัญ กับ ทีน่า ทำอันดับได้ดีกว่ารอบแรก มีแต้มเสีย 4 คะแนน คว้าอันดับ 5 มาครอง ซึ่งผลจากการแข่งขันในรายการนี้ หากนำเอาคะแนนมารวมทั้ง 2 สนามที่ผ่านมา ปรีดิ์อัญทำคะแนนติด 1 ใน 2 ของกรุ๊ปจี (เอเชียและเอเชีย-โอเชียเนีย) คว้าตั๋วไปโอลิมปิก 2024 แน่นอนแล้ว และจะเป็นนักขี่ม้ากระโดดข้ามเครื่องกีดขวางของไทยที่ควอลิฟายไปแข่งมหกรรมกีฬาโอลิมปิกได้เป็นครั้งแรก รวมถึงเป็นนักกีฬาคนที่ 13 ของไทยที่คว้าตั๋วไป “ปารีสเกมส์”
อย่างไรก็ตาม จะต้องรอผลอย่างเป็นทางการจากสหพันธ์ขี่ม้านานาชาติที่จะประกาศในราวต้นเดือนมกราคมปีหน้า