การแข่งขันฟุตบอลไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก เย็นวันนี้ ระหว่างคู่ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด พบกับ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด เวลา 18.00 น. ที่สนามลีโอ สเตเดี้ยม จะยังคงเป็นการแข่งขันแบบไม่มีผู้ชมเข้าสนาม เนื่องจาก สำนักสาธารณสุขจังหวัดปทุมธานี และสำนักงานท่องเที่ยวและกีฬา จังหวัดปทุมธานี จะนำเรื่องเข้าพิจารณาในที่ประชุมคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัด เพื่อพิจารณาและอนุมัติให้สามารถมีผู้ชมได้ในวันศุกร์ที่ 8 ต.ค.64 หลังได้ประเมินความพร้อมในการจัดการแข่งขันและการจัดการผู้ชมเสร็จสิ้นในช่วงเย็นวานนี้ ทั้งนี้ ทีม บีจี ปทุมฯ ได้เตรียมความพร้อมในทุกด้าน เพื่อจะเตรียมให้มีการแข่งขันแบบมีผู้ชมได้จำนวน 25% ของความจุของสนามแข่งขัน ตามระเบียบที่อนุญาต แต่ต้องรออนุมัติตามขั้นตอนการพิจารณาจากคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัด