ความเคลื่อนไหวของวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ที่เตรียมลงทำศึกวอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์โลก 2022 รอบสอง นัดแรกพบ ทีมชาติ แคนาดา วันนี้ (4 ตุลาคม) เวลา 20.00 น. ล่าสุด ชัชชุอร โมกศรี ตัวตบหัวเสา เผยว่า การซ้อมเป็นไปด้วยความสนุกสนาน โค้ชก็รีแลกซ์ให้ก่อนที่จะเริ่มซ้อม ผ่อนคลายในช่วงต้น ก่อนจะค่อยๆเข้มข้นขึ้น รอบสองมองแบบไม่คาดหวัง เพราะมันอาจสร้างความกดดันให้กับตัวเอง และกับทีม ซึ่งเราอยากเล่นแบบสนุกสนาน แต่ไม่ทำเล่น และแฟนๆทางบ้านจะได้สนุกไปกับเราด้วย ส่วนการพบกับแคนาดา เขาคงทำการบ้านมาหนักเพื่อชนะเราแน่นอน เพราะครั้งก่อนเขาแพ้เรามา เพราะฉะนั้นเราต้องทำการบ้านให้หนักเช่นกัน ฝึกซ้อมให้ดี และลงแข่งให้ 100 เปอร์เซนต์